Jump to content

[Giúp đỡ] Hỏi về pháo chống tăng và một vài câu hỏi nhỏ!

• Please log in to reply
3 replies to this topic

IIAspirinII #1 Posted 05 April 2017 - 11:40 AM

Private

• Member
  • 14589 battles
  • 2
  • [_S2_]

Em là lính mới xin chào các vị Tiền Bối!

Câu 1: Số là em mới "nhập ngũ" thôi (hơi trễ so với Game này), mà em thì thích dòng pháo chống tăng, mà em đang phân vân không biết là dòng pháo của nước nào thì mạnh và ổn định cao để hổ trợ đồng đội từ sau lưng (Em hỏi cái này vì em củng hơi mù về vấn đề quân sự, không biết mỗi nước mỗi khác hay tất cả các pháo đều giống nhau chỉ khác ngoại hình thôi).

Câu 2: Em có mượn một acc T-82 xài súng 105mm và T-40 củng xài 105mm mà sao em thấy T-82 cấp thấp hơn mà đôi lúc bắn một phát chết luôn xe bên kia còn T-40 cấp cao hơn mà không làm được vậy mà lại ì ạch thiếu cơ động hơn cả T-82 nữa? Thế sự khác biệt này là do đâu ạ?

Câu 3: Em chơi thử vài ván pháo thì toàn là bị âm tiền còn xài loại tank khác thì lại không bị âm (chỉ có tiền ít thôi ạ), tại sao lại như vậy ạ?

-Em cảm ơn và chúc các Tiền Bối nhiều sức khỏe!

_iNOOB_ #2 Posted 06 April 2017 - 04:07 AM

Staff Sergeant

• Member
  • 30824 battles
  • 364
  • [-GV-]

Chào bạn, để lần lượt trả lời các câu hỏi của bạn, mình liệt kê dưới đây nhé:

1. Pháo chống tăng (Tank destroyer = TD) của mỗi quốc gia có điểm mạnh yếu khác nhau, nhưng đa phần đều đóng góp hỏa lực mạnh với chỉ số sát thương cao. Để so sánh rất khó vì còn phụ thuộc vào kinh nghiệm chơi cũng như phong cách chơi của mỗi người. Có bạn thích TD của Liên Xô vì alpha damage khá cao trong game nhưng gun khá troll, kém chính xác. Có bạn lại thích TD Đức vì độ chính xác của gun cao, của Mỹ và Anh có giáp khá tốt nhưng không cơ động trong di chuyển... để có được trải nghiệm đầy đủ bạn có thể chơi các line TD của các quốc gia nêu trên để lựa chọn cho mình line phù hợp với kỹ năng của mình hiện có. 

Ngoài ra còn rất nhiều thông tin khác hỗ trợ bạn nên tìm hiểu thêm trên Group wot blitz Vietnam trên Facebook, các video review trên các kênh YouTube và nghiên cứu kĩ vị trí vai trò của TD trong trận đấu, trong từng map đấu. 

2. Có rất nhiều yếu tố khiến bạn thấy sự khác biệt đó, ví dụ: T-40 chưa đủ kinh nghiệm kíp lái, hoặc nâng cấp chưa hoàn chỉnh các bộ phận, và quan trọng hơn nữa là thiết bị đi kèm xe chưa chuẩn.... Với gun 105mm bạn có thể ammo rack (nổ thùng đạn) xe địch và điều đó dẫn đến 1 shot 1 kill. Và viên đạn bắn vào đâu của xe địch nữa bạn nhé. 

3. Với acc thường thì việc dùng nhiều đạn premium trong trận hay phải chi phí sửa xe sẽ gây tốn bạc và thậm chí âm bạc khi chơi TD. 

Chào mừng bạn đến với blitz, thân ái và quyết thắng!:medal:

IIAspirinII #3 Posted 06 April 2017 - 05:51 AM

Private

• Member
  • 14589 battles
  • 2
  • [_S2_]

Cảm ơn Tiền Bối _iNOOB_ rất nhiều!

-Em giờ đã hiểu được phần nào rồi, chắc em phải bỏ ra thời gian thử hết các dòng TD của các nước mới được,

Chúc Tiền Bối  _iNOOB_ vàmọi người nhiều sức khỏe! Em cảm ơn rất nhiều!

_iNOOB_ #4 Posted 10 April 2017 - 02:56 AM

Staff Sergeant

• Member
  • 30824 battles
  • 364
  • [-GV-]
Ui mình không nhận tiền bối đâu, kinh nghiệm chia sẻ với các bạn mới chơi thôi. Bạn lên các group facebook của blitz Việt Nam mình để được tương tác hỗ trợ nhiều hơn nhé! ;)

1 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users